poster lego

มีภาษาไทยบรรยาย 

  • Thursday 4 May, 6.45pm
  • Friday 5 May, 4.15pm
  • Saturday 6 May, 11.15am
  • Sunday 7 May, 6.30pm
  • Tuesday 9 May, 6.45pm
  • Wednesday 10 May, 9.00pm
  • Thursday 11 May, 4.15pm
  • Saturday 13 May, 6.45pm
  • Sunday 14 May, 1.45pm
  • Tuesday 16 May, 4.15pm
  • Wednesday 17 May, 4.15pm
  • Friday 19 May, 6.45pm
  • Saturday 20 May, 1.45pm
  • Sunday 21 May, 7pm
  • Wednesday 24 May, 4.15pm
  • Friday 26 May, 6.45pm
  • Saturday 27 May, 11.15am
  • Sunday 28 May, 6.45pm

ผลงานของผู้กำกับรางวัลออสการ์ Daniel Junge และผู้กำกับที่ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงอย่าง Kief Davidson จะพาเราเดินทางเข้าไปสู่โลกของ LEGO® แบบที่คุณไม่เคยสัมผัสมาก่อน การเดินทางท่องโลกของตัวต่อเล็กๆที่สามารถสร้างสรรคจินตนาการให้กลายเป็นสิ่งที่จับต้องได้และะคือที่มาของคำถามที่ว่า เลโก้เป็นมากกว่าแค่ของเล่นจริงมั้ย เรื่องราวใน A LEGO® BRICKUMENTARY เริ่มจากการพาเราเข้าไปชมนิทรรศการเลื่องชื่อที่เต็มไปด้วยงานสร้างตัวต่อเลโก้ ผลงานของ Master Builders กับขนาดเท่าของจริง รวมไปถึงงานสร้างเลโก้ที่ใช้สำหรับประกอบภาพยนตร์ โลกของการใช้เลโก้บำบัดและทำความรู้จักกับ Adult Fans of LEGO (AFOLS) พร้อมเรื่องเล่าจากประสบการ์ณอันหลุดโลก

 

“There's a huge world beyond store shelves as Brickumentary explores master builders, artists and creative minds that ensure you'll never look at these little pieces of plastic the same way.” — Linda Barnard, Toronto Star

“Endlessly Fascinating” — Screen Crush

 

กำกับโดย: Kief Davidson, Daniel Junge
ประเทศ: USA
ระยะเวลา: 93 นาที
ปี: 2014