poster stagecoach

มีภาษาไทยบรรยาย

  • Tuesday 30 May 2017, 6:45 PM
  • Wednesday 31 May 2017, 9:00 PM
  • Thursday 1 June 2017, 4:15 PM
  • Friday 2 June 2017, 6:45 PM
  • Saturday 3 June 2017, 11:15 AM
  • Saturday 3 June 2017, 9:00 PM
  • Sunday 4 June 2017, 6:45 PM
  • Wednesday 7 June 2017, 6:45 PM
  • Friday 9 June 2017, 9:00 PM
  • Saturday 10 June 2017, 11:15 AM
  • Sunday 11 June 2017, 6:45 PM
  • Wednesday 14 June 2017, 4:15 PM
  • Thursday 15 June 2017, 6:45 PM
  • Saturday 17 June 2017, 1:45 PM
  • Sunday 18 June 2017, 9:00 PM

ถูกจัดให้เป็นหนึ่งในหนังคาวบอยคลาสสิค และเป็นการร่วมงานกันครั้งแรกของ จอห์น ฟอร์ด และ จอห์น เวย์น โดยก่อนหน้านี้ จอห์น ฟอร์ด เคยกำกับหนังคาวบอยมาแล้วสองสามเรื่อง ส่วน จอห์น เวย์น เล่นหนังคาวบอยมาแล้วร่วม 70 เรื่อง แต่ยังไม่ดัง หนังเรื่องนี้ถือเป็น milestone ของ จอห์น เวย์น หลังจากหนังฉากเขาได้กลายเป็นนักแสดง A-list ของฮอลลีวู้ด นี่ไม่ใช่หนังเรื่องแรกที่มีตัวละครหลากหลายถึง 9 แบบ แต่เป็นการรวบย่อคนชนชั้นต่างๆ กับประเด็นทางสังคมให้พูดถึง ถือได้ว่าเป็นหนังอมตะคลาสสิกที่ไม่ควรพลาดชม ทั้งความอลังการของ Monument Valley สถานที่ถ่ายทำที่โปรดของ จอห์น ฟอร์ด

 

กำกับโดย: John Ford
ประเทศ: USA
ระยะเวลา: 96 นาที
ปี: 1939