poster rose hartman

มีภาษาไทยบรรยาย

Screens with short film I'd Fuck Me, directed by Prempapan Plittapolkranpim.

สำรองที่นั่ง

  • Friday 30 June, 4.15pm
  • Saturday 1 July, 1.45pm
  • Sunday 2 July, 6.45pm
  • Tuesday 4 July, 6.45pm
  • Wednesday 5 July, 9.00pm
  • Thursday 6 July, 6.15pm
  • Friday 7 July, 4.15pm
  • Saturday 8 July, 11.15am
  • Saturday 8 July, 9.00pm
  • Sunday 9 July, 4.15pm
  • Tuesday 11 July, 4.15pm
  • Wednesday 12 July, 6.45pm
  • Friday 14 July, 9.00pm
  • Saturday 15 July, 6.45pm
  • Sunday 16 July, 11.15am
  • Tuesday 18 July, 9.00pm
  • Thursday 20 July, 9.00pm
  • Saturday 22 July, 1.45pm
  • Sunday 23 July, 6.45pm

กว่า 3 ทศวรรษที่ โรส ฮาร์ทแมน ได้บันทึกภาพทั้งคนดัง ร่ำรวย มีชื่อเสียงและมีสไตล์เป็นที่เลื่องลือของนิวยอร์กไนท์ไลฟ์ จากสตูดิโอ 54 ไปจนถึงงานกาล่าของ the Metropolitan Museum’s Costume Institute ในวัยกว่า 80 ปีของเธอไม่เคยมีอะไรมาขัดขวางการได้มาของภาพที่เธอต้องการไม่ว่าจะเป็นในแฟชั่นโชว์หรืองานเปิดตัวต่างๆ เธอได้รับฉายาต่างๆมากมายแต่ที่ตรงกับนิสัยของโรสเลยคือ ช่างภาพที่อารมณ์ร้อนผู้เป็นไอคอนของวงการสังคมนิวยอร์กที่มีสายตาแหลมคมและข้อศอกที่แหลมด้วย ในช่วงยุค 70 ที่เธอนอนรอในสตูดิโอ 54 เพื่อให้ได้ภาพมิคและบิยองก้า แจ็กเกอร์ และแอนดี้ วอร์ฮอล หลังจากนั้นเธอสร้างแฟนเบสอย่างดีไซน์เนอร์ชื่อดัง ดอนน่า คาราน และ แคโรไลน่า เฮอร์เรร่า จากการเป็นผู้ริเริ่มงานถ่ายภาพแบ็คสเตจที่เซเว่นอเวนิว

 

 

Festivals and Awards

  • SXSW Film Festival (World Premiere)

  • DOC NYC Official Selection

  • HotdDOCS (International Premiere)

  • SaMo Indie (Honourable Mention)

  • Grand River Film Festival (Official Selection)

  • San Diego Film Festival (Official Selection)

  • Providence Art & Design Film Festival (Official Selection)

  • Jacksonville Documentary Film Festival (Official Selection)

  • NiFF Houston International Film Festival (Official Selection)

  • Portland Film Festival (Official Selection)

  • Cape Cod International Film Festival (Official Selection)

  • San Diego Jewish Film Festival (Official Selection)

 

กำกับโดย: Otis Mass
ประเทศ: USA
ระยะเวลา: 71 นาที
ปี: 2016