wait until dark

มีภาษาไทยบรรยาย

สำรองที่นั่ง

  • Tuesday 25 April 6.45pm
  • Wednesday 26 April 4.15pm
  • Friday 28 April 6.45pm
  • Saturday 29 April 11.15am
  • Saturday 29 April 9.00pm
  • Sunday 30 April 1.45pm
  • Tuesday 2 May 4.15pm
  • Wednesday 3 May 6.45pm
  • Thursday 4 May 9.00pm
  • Friday 5 May 6.30pm
  • Saturday 6 May 1.45pm
  • Sunday 7 May 11.15am

Wait Until Dark ได้ชื่อว่าเป็นหนังปฎิรูปแหกกฎในแง่ของการทำหนังระทึกขวัญ เรื่องราวของ Susy Hendrix (แสดงโดย Audrey Hepburn) หญิงสาวตาบอดที่อาศัยอยู่ในอพาร์ทเมนท์ร่วมกับสามีที่เพิ่งแต่งงานด้วยกันไม่นาน ซึ่งเธอถูกจับตามองจาก Roat (แสดงโดย Alan Arkin) ฆาตกรโรคจิตที่หวังจะเข้ามาชิงสิ่งของมีค่าบางอย่างที่ถูกซ่อนอยู่ในอพาร์ทเมนท์ของเธอ

หรี่ไฟลง ล็อกประตู และเตรียมรับมือกับความหนาวเย็นดั่งคมมีดของ Roat ฆาตกรโรคจิต!

“It has, in the form of Audrey Hepburn and Alan Arkin, two of the very best performances in the genre's history.” — Antagony & Ecstasy

“A classic and unforgettable thriller.” —  Cole Smithey

กำกับโดย: Terence Young
ประเทศ: USA
ระยะเวลา: 108 นาที
ปี: 1967